สถาบันการอาชีวศึกษาภาคใต้ 3 ประชุมคณะกรรมการสภาสถาบัน ครั้งที่ (พิเศษ) 2/2566 ณ ห้องประชุมนพเก้า ณ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยมีนายประเสริฐ แก้วเพ็ชร นายกสภาสถาบัน เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยคณะกรรมการสภาสถาบัน คณะผู้บริหารสถาบัน ผู้อำนวยการสำนัก เข้าร่วมการประชุม เพื่อหารือข้อราชการและพิจารณาและเห็นชอบการแต่งตั้งผู้รักษาการแทนผู้อำนวยการสถาบันการอาชีวศึกษาภาคใต้ 3
และในโอกาสนี้ นายกสภาสถาบันการอาชีวศึกษาภาคใต้ 3 มอบช่อดอกไม้ แสดงความยินดีกับ ดร.ปรีชา เวชศาสตร์ ผู้อำนวยการสถาบันการอาชีวศึกษาภาคใต้ 3 ในโอกาสที่ได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง ที่ปรึกษาด้านมาตรฐานอาชีวศึกษาเกษตรกรรมและประมง (นักวิชาการศึกษาทรงคุณวุฒิ)
![](http://www.ives3.ac.th/ives3/wp-content/uploads/2023/08/370425335_861741498851290_3389335171890853157_n.jpg)
![](http://www.ives3.ac.th/ives3/wp-content/uploads/2023/08/371338780_861741228851317_1728724886357455054_n.jpg)
![](http://www.ives3.ac.th/ives3/wp-content/uploads/2023/08/370500054_861735888851851_5243920908828337777_n.jpg)
![](http://www.ives3.ac.th/ives3/wp-content/uploads/2023/08/370603719_861740548851385_7573565047901850775_n.jpg)
![](http://www.ives3.ac.th/ives3/wp-content/uploads/2023/08/371782856_861735682185205_7048458712750216852_n.jpg)